เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา คณะวิจิตรศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้เดินทางไปยังประเทศมาเลเซีย เพื่อลงนามความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสถาบันกับ Academy of Arts and Creative Technology, University Malaysia Sabah ประเทศมาเลเซีย โดยมีคณบดี รองศาสตราจารย์ ดร.สุกรี เกษรเกศรา และผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธัชธรรม ศิลป์สุพรรณ และคุณเมวิกา หาญกล้า หัวหน้างานบริหารงานวิจัยบริการวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ เดินทางไปในครั้งนี้
ในการจับมือในครั้งนี้ได้มีการกำหนดขอบข่ายความร่วมมือและได้ประชุมวางแผนการมีความร่วมมือทางวิชาการ อาทิ การแลกเปลี่ยนนักศึกษา การทำวิจัย การบริหารจัดการวารสาร การร่วมกิจกรรมทางวิชาที่ทั้งสองสถาบันจะได้จัดในอนาคต
ภาพเพิ่มเติม : https://cmu.to/DEsM4
![25670524-338142_0](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/25670524-338142_0-scaled.jpg)
![25670524-338219_0](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/25670524-338219_0-scaled.jpg)
![25670524-338220_0](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/25670524-338220_0-scaled.jpg)
![25670524-338222_0](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/25670524-338222_0-scaled.jpg)