ยินดีกับน้องโซคูล ศิษย์เก่ามหาบัญฑิตจากคณะวิจิตรศิลป์ "ชายผู้ไม่ยอมแพ้โชคชะตา" ได้รับทุนเรียนต่อปริญญาเอกจากพิมรี่พาย เป็นกำลังใจสำหรับคนเก่ง
นายพรหมพัฒน์ โชติสิรดานันท์ อายุ 24 ปี ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้นปริญญา เอก สาขาศิลปะและการออกแบบ คณะวิจิตรศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นายพรหมพัฒน์ โชติสิรดานันท์ เป็นคนพิการตั้งแต่กำเนิด แต่ก็ไม่เคยที่จะท้อแท้ต่อโชคชะตา เพราะคนเราเกิดมาไม่สามารถเลือกได้ แต่สามารถที่จะเป็นได้ตามที่ใจต้องการ
![](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/137535282_682382949123085_4976089557358649854_n.jpg)
“ถ้าคนปกติทำหนึ่ง เราก็ต้องทำสิบ” น้องโซคูล - พรหมพัฒน์ โชติสิรดานันท์ ศิลปินอิสระ นักศึกษาปริญญาเอกที่บกพร่องทางร่างกายตั้งแต่กำเนิด เขาทำให้เราเห็นว่า เมื่อไม่ยอมแพ้ก็ไม่มีอะไรมาเป็นอุปสรรคได้
![](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/138979404_447732576424113_7667688684330502583_n.jpg)
![](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/138883469_401452700919868_9143913001538237740_n.jpg)
![](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/138927133_731893487766036_7297886896887388870_n.jpg)