เชิญร่วมพิธีเปิดนิทรรศการศิลปนิพนธ์สาขาการถ่ายภาพสร้างสรรค์ คณะวิจิตรศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในปีนี้จัดขึ้นภายใต้ชื่อ YOLO Thesis Exhibition !!
![](https://www.finearts.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/431951260_959390565972280_2592498366979059187_n.jpg)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
คณะวิจิตรศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในปีนี้จัดขึ้นภายใต้ชื่อ YOLO Thesis Exhibition !!
![🗓](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5c/1/16/1f5d3.png)
![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
(จัดแสดงนิทรรศการตั้งแต่วันที่ 12-17 มีนาคม 2567)
________________________________
YOLO(โยโล่) มาจากคำว่า You Only Live Once เป็นคำที่เกิดขึ้นแต่ช่วงยุค 90s หมายถึงการใช้ชีวิตให้คุ้มค่าทุกวินาทีเรามีชีวิตอยู่แค่ครั้งเดียว หรือ เกิดมาแค่หนเดียว จะทำอะไรก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า เหมือนกับนักศึกษาที่ได้ทำการจัดนิทรรศการนี้ด้วยตนเองตั้งแต่หัวข้องานของตนเอง ที่ผ่านทั้ง อารมณ์ กระบวนการความคิดสร้างสรรค์และการทำงาน ภายใต้นิทรรศการศิลปนิพนธ์ YOLO Thesis Exhibition ![🎨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1/16/1f3a8.png)
![🛢️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1/16/1f6e2.png)
![🎨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1/16/1f3a8.png)
![🛢️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1/16/1f6e2.png)
รูปแบบการจัดนิทรรศการทั้งหมดที่นักศึกษาทุกคนได้ร่วมกันคิดขึ้นมาด้วยตนเอง ซึ่งในอนาคตอาจจะมีหลายคนที่ยังคงจัดนิทรรศการอยู่แต่ก็เป็นนิทรรศการภายนอกหรือของตนเองหรือบางคนอาจจะเดินไปทางสายอื่นทำให้ไม่ได้นิทรรศการอีกทำให้การจัดนิทรรศการครั้งนี้เหมือนเป็นครั้งเดียวในชีวิตของนักศึกษาภายในรั้วมหาวิทยาลัยเพื่อมาเป็นผลงานภายใต้นิทรรศการศิลปนิพนธ์ YOLO THESIS IN PHOTOGRAPHY EXHIBTION
________________________________
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
Facebook : YOLO Thesis Exhibition
Instagram : yolo.exhibition
Twitter : @yoloexhibition
TikTok : yolothesisexhibition
Website: https://www.fotothesiscmu.com
________________________________
![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
March 12-17, 2024
( Opening Ceremonies on March 12, 2024 at 5 pm )
At Chiang Mai University Art and Culture Center
! SOON !