คณะวิจิตรศิลป์ต้อนรับอาจารย์จาก Kathmandu University เนปาล
ในวันจันทร์ที่ 11 กรกฎาคม 2565 คณะวิจิตรศิลป์ โดยรองศาสตราจารย์ ดร. รงคกร อนันตศานต์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ
ให้การต้อนรับ Professor Mike Krajniak อาจารย์ประจำ School of Arts, Kathmandu University ประเทศเนปาล
ในโอกาสเยือนจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อศึกษาเปรียบเทียบการจัดการเรียนการสอนทางด้านศิลปะและการออกแบบระหว่างสถาบัน
โดยมุ่งเน้นสถาบันที่มีการสอนศิลปะร่วมสมัยควบคู่กับการรักษาเทคนิคและกระบวนการดั้งเดิม
ในโอกาสนี้ คณะวิจิตรศิลป์ได้ร่วมหารือเกี่ยวกับการจัดโครงสร้างหลักสูตรระดับปริญญาตรีที่เกี่ยวข้อง และหารือถึงความเป็นไปได้ถึงความร่วมมือทางวิชาการในอนาคต